ĐH Tây Đô Cần Thơ - TC Quản Trị Kinh Doanh ( B.A ) 05
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Triết Lý Thành Công

Go down

Triết Lý Thành Công Empty Triết Lý Thành Công

Bài gửi  †Mr.DK† Tue Jan 04, 2011 1:43 pm

Trước khi các bạn làm quen hay học hỏi và đi vào trọng tâm của ngành thì điều cần trang bị cho chính bản thân không phải là mưu mẹo, kỹ năng,... mà đó chính là bản thân các bạn. Nay mình xin gửi đến các bạn " Triết lý thành công" của Napoleon HILL, người được xem là tài năng của những bật tiền bối.

TRIẾT LÝ THÀNH CÔNG

Nếu bạn nghĩ về thất bại, bạn sẽ thất bại.
Nếu bạn không quyết định thắng, bạn sẽ không gặt hái được thành công.
Khi bạn quyết định thắng thì đừng để ý nghĩ thất bại len lỏi vào trong tâm trí bạn, nếu không thành công sẽ không bao giờ đến với bạn.
Nếu bạn không làm việc nghiêm túc bạn sẽ thất bại.
Bằng cách quan sát thiên nhiên và vũ trụ chúng ta sẽ khám phá ra rằng:" Thành công được phát huy từ sức mạnh của ý chí, mọi thứ đều được kiềm chế bởi tâm lý của con người".
Nếu bạn muốn bị bỏ rơi bạn sẽ bị bỏ rơi!
Nếu bạn khao khát đạt được vị trí cao nhất trước khi bạn muốn gặt hái được thành công, bạn phải tin tưởng rằng:
"TÔI PHẢI LÀM ĐƯỢC"

Trong cuộc đấu tranh sinh tồn đầy sự dũng mãnh và nhanh nhẹn, không có nghĩa là bạn sẽ chiến thắng.
Tất cả những người mà gặt hái được thành công, là những người đều tin tưởng tuyệt đối rằng:
"TÔI PHẢI LÀM ĐƯỢC"

Napoleon HILL

Note: khi đọc "TRIẾT LÝ THÀNH CÔNG" bạn nên đọc thật to, thật to và to hơn cả những thứ xung quanh bạn. Nếu gần bạn có những người bạn thì đừng ngại ngùng mà mời họ cùng đọc thật to để cảm nhận được hiệu quả. Tốt nhất là đọc thật to ba lần, sẽ đủ khi bạn đã khan tiếng thì nó có hiệu quả.
†Mr.DK†
†Mr.DK†
Truởng Nhóm
Truởng Nhóm

http://www.gaoyellow.tk

- Similar topics